Pangkalahatang Halalan ng Pilipinas, 2013

Mula sa Wikifilipino
Tumalon sa: paglilibot, paghahanap

Ang Pangkalahatang halalan ng Pilipinas, 2013 ay isang kalagitnaang terminong halalan bilang ang mga ihahalal ay mauupo sa kalagitnaan ng termino ng kasalukuyang Pangulong Benigno Aquino III. Gaganapin ito sa 13 Mayo 2013.

Aabot sa 18,053 pusisyon ang pupunan ng mga kandidato sa mga sumusunod:

Nakatakda namang idaos ang halalang pambarangay at Sangguniang Kabataan sa Oktubre 2013.


Mga nilalaman

Kalendaryo ng Halalan

  • 1-5 Oktubre 2012: Araw ng pagpapalista at pagkuha ng Sertipiko ng Kandidatura para sa lahat ng pusisyon
  • 31 Oktubre 2012: Huling araw ng pagpaparehistro ng mga mamboboto, paglilipat ng rekord, pagpapawalang-bisa at pagwawasto sa impormasyon
  • 12 Pebrero 2013 - 11 Mayo 2013: Panahon ng pangangampanya para sa mga kandidato sa pagkasenador at partylist
  • 29 Marso 2013 - 11 Mayo 2013: Panahon ng pangangampnaya para mga kandidato sa kongreso at iba pang rehiyunal, panlalawigan, panlungsod at pambayang pusisyon
  • 13 Abril 2013 - 13 Mayo 2013: Pagboto ng mga Pilipino sa ibang bansa
  • 13 Mayo 2013: Araw ng halalan


Ikalabing anim na Kongreso ng Pilipinas

Bubuuin ang Ikalabing anim na Konreso ng Pilipias ng mga senador na nahalal noong 2010 at ng mga kinatawan sa kongreso na maihahalal sa 2013.


Mga kandidato sa pagkasenador sa 2013

Mababang Kapulungan

Mga kandidato sa Kinatawang Pandistrito sa 2013

  • 1-Cebu (One Cebu)
  • Akbayan (Akbayan Citizens' Action Party)
  • Ang Kapatiran
  • Aksyon (Democratic Action)
  • Asenso Manileño
  • AZAP (Forward Zamboanga Party)
  • Bukidnon Paglaum (Hope for Bukidnon)
  • CDP (Centrist Democratic Party of the Philippines)
  • CNUPP
  • DPP (Democratic Party of the Philippines)
  • Hugpong (Party of the People of the City)
  • KABACA (Katipunan ng Bagong Caloocan)
  • KABAKA (Partner of the Nation for Progress)
  • Kambilan
  • KBL (Kilusan ng Bagong Lipunan)
  • KKK (Struggle for Peace, Progress and Justice)
  • Lakas (People Power-Christian Muslim Democrats)
  • LDP (Laban ng Demokratikong Pilipino)
  • Partido Liberal (Liberal Party)
  • Makabayan (Patriotic Coalition of the People)
  • MKM
  • Partido Nacionalista
  • NPC (Nationalist People's Coalition)
  • NUP (National Unity Party)
  • Ompia (Ompia Party)
  • PDP-Laban (Philippine Democratic Party – People's Power)
  • Partido Lakas ng Masa (Power of the Masses Party)
  • PMM (Workers' and Farmers' Party)
  • PMP (Pwersa ng Masang Pilipino)
  • PPP (Party of Change for Palawan)
  • PRP (People's Reform Party)
  • Sulong Palawan
  • Sulong Zambales
  • Tinog Leytenon
  • UNA (United Nationalist Alliance)
  • Unang Sigaw

Mga Kandidato sa Partylist sa 2013

(kasama ang mga kinatawan)

  • 1-ABILIDAD
  • 1BAP
  • 1GANAP Guardians: Ponciano R. Mapuyan, Leonard C. Lizaso, Edward M. Baldonado, Armando S. Garcia, Rady S. Repetillo
  • 1JAMG
  • 1-CARE: Edgardo R. Masongsong, Michael Angelo C. Rivera, Concordio S. Quisaot, Atty. Jerry Gwen L. Conde, Cesar G. Gironella, Jesus Y. Castro
  • 1-AAMOVER
  • 1-AAAP
  • 1-AAAP
  • 1-AANI: Domingo D. Vela II, Vivian L. Miranda, Jose Rafael T. Pauig, Angel H. Gatmaitan, Eugene Paul L. Bayani
  • 1-UTAK: Atty. Vigor Ma. D. Mendoza II, Orlando F. Marquez, Marieto C. Garvida, Perfecto F. Itliong, Jr., Zenaida J. De Castro
  • A Blessed: Expedito G. Lorente, Tapa B. Umal, Juanito P. Pring, Jim A. Garen, Editha I. Madrono, Nicasio V. Illescas, Alejandro C. Benavidea, Nasser D. Antok
  • AMA: Lorna Q. Velasco, Atty. Tricia Nicole Q. Velasco-Catera, Vincent Michael Q. Velasco, Alfredo B. Guiao, Jr.,Divina B. Pinlac
  • Aangat Tayo
  • Abakada Guro: Jonathan A. Dela Cruz, Atty. Alexander T. Lopez, Rodolfo A. Tor, Atty. Reynaldo B. Parungao, Josephine C. Reyes
  • Abang Lingkod: Joseph Stephen S. Paduano, Patrick Leonard S. Lacson, William V. Saratobias, Eric G. Aguilar, Dionisio L. Manuel
  • Abante KA: Atty. Hermenegildo C. Dumlao, Atty. Jose B. Lopez, Teodorico P. Calica, Hezel P. Gacutan, Ely Immaculada A. de Pablo, Manuel T. Navera, Ceferino G. Estillore, Joel V. Jimenez, Sr.
  • ABAMIN: Maximo B. Rodriguez, Jr., Virginia T. Sering, Irenetta C. Montinola, Dionisio M. Caballero, Sergio E. Firmacion II
  • Abante Retirees
  • ATM: Allen A. Capuyan, Reuben Dasay A. Lingating, Nouh M. Daiman, Edtami P. Mansayagan, Joel A. Unad, Sr., Benhar H. Usman
  • Abono: Conrado M. Estrella III, Francisco Emmanuel R. Ortega III, Erika Caitlin T. Dy, Ronald Allan Q. So, Oftociano M. Manalo
  • Al
  • ABROAD: Danilo M. Dy, Michelle P. Mabag, Diana Rose A. Delgado, Angela C. Dy, Micaela Sy Fenix
  • ALIM: Don Ferdinand A. Daquial, Francisco R. Muñez, Reno G. Lim, Muamar A. Macaraya, Jamelah L. Abdul Malik
  • ADAM: Al-Makram N. Arbison, Kadirie J. Sahali, Abdulbasar C. Abdula, Rodolfo Gerardo Leon T. Serrano III, Ana Eleanor B. Intrina, Umolhair Lumenda Lumenda
  • ADING
  • Agbiag: Patricio T. Antonio, Visitacion A. Ordoveza, Jose Antonieto M. Antonio, Jorge A. Sales, Herman B. Fernandez
  • ADA: Eric D. Singson, Eric G. Singson, Jr., Rodolfo F. Salanga, Blake Clinton Y. Dy, Grace Kristine S. Meehan, Victor M. Manuel, Jr.
  • Agri
  • ATING Koop: Roberto C.Mascariña, Amparo T. Rimas, Lancelot B. Padla, Jose Y. Torres, Jr., Erlinda E. Duque, Atty. Eden D. Sarne
  • AKO BAHAY: Miles Mari Roces, Percival C. Chavez, Atty. Jose Conrado Barker C. Sabio, Apolonia A. Tolentino, Misael Philip R. Sañosa, Czar Ivan L. Zalameda
  • A TEACHER: Mariano U. Piamonte, Jr., Julieta R. Cortuna, Nenita V. Habulan, Elizabeth L. Saldivar, Joseph Noel M. Estrada
  • A-IPRA: Melvin G. Lota, Mac-Mac B. Bernales, Mary Anne P. Santos, Jean Annabelle S. Garota, Joseph I. Evangelista
  • Agila: Gil A. Valera, Jocelyn B. Lebanan, Elorde B. Valera, Felix A. Carayoan, Romeo R. Isabelo, Jr.
  • AGAP: Nicanor Miral P. Briones, Rico B. Geron, Arnel C Marasigan, Victorino Michael I. Lescano, Benjamin A. Jaro
  • Akapbata: Arlene D. Brosas, Dr. Edgardo N. Clemente, Evangeline R. Castronuevo-Ruga, Liza Lei Garcia-Beschi, Erving S. Dela Cruz, Ma. Lyne S. Paulo, Royal Jean D. Beraquit, Miriam D. Mueca
  • Akbayan: Walden Bello, Ibarra M. Gutierrez III, Angelina Ludovice Katoh, Sylvia Estrada Claudio, Francis Q. Isaac, Edwin A. Bustillos
  • Ako: Ma. Corazon Escueta Sarmiento, Rodolfo Nacionales Caisip, Francis Rico Sarmiento Javier, Marcela Bella Soliman Sison, Noriel Santos Cruz
  • AKB: Emilio G. Ubaldo, Jr., Pedro A. Ravanilla, Rus Kristoffer B. Parcia, Agustin B. Mago, Pedro L. Rosco
  • AKMA-PTM: Margarita Delos Reyes Cojuangco, Datu Michael Abas Kida, Catherine Domingo Trinidad, Saidamen Odin Limgas, Jeny D. Dueñas, Saturnino Duero Simbajon, Samuel Pajarillo Carampatana, Helario R. Amas, Fernando Pahal Lindo
  • Alay Buhay: Weslie T. Gatchalian, Antonio L. Sayo, Rodolfo C. Mallari, Ariel R. Go, Zarla I. Misajon
  • Alagad: Diogenes S. Osabel, Hermenegildo T. Encierto, Jr., Renato R. Navata, Teodoro V. Brul, Jr., Charles J. Roda
  • ANAD: Pastor Montero Alcover, Jr., Baltaire Q. Balangauan, Atty. Pedro Leslie B. Salva, Arthur J. Tariman, Atty. Julius Doria Labandria
  • AFPSEGCO: Sotero E. Leonero, Jr., Francisco M. Bordador, Antonio D. Carane
  • ARARO: Quirino D. Dela Torre, Joel C. Obar, Jose F. Gamos, Elmer B. Cainday, Alan L. Gonazales
  • AAMA
  • ABP-Bicolnon: Enrique O. Olonan, Neil D. Vargas, Efren M. Lumbera, Henry Steve R. Olonan, Salvador P. Cañaceli, Jr., Paul John A. Bancosta, Benjomar P. Salayon, Edwin T. Lara, Kristian E. Hular, Villagracia I. De Leon
  • ACT Teachers: Antonio L. Tinio, Francisca L. Castro, Dr. Efleda K Bautista, Mae Fe G. Ancheta-Templa, Atty. Gregorio T. Fabros
  • ARC: Alan B. Paje, Leonardo O. Odoño, Saudi S. Sapanta, Rosauro S. Tapal, Sr., Ramon M. Espiritu, Jospeh D. Tagudin
  • AVE: Eulogio R. Magsaysay, Jose C. Baesa, Nicolas A. Braña, Sr., Alicia M. Diel, Estelita V. Tucay
  • Allumad: Julius S. Mabandos, Arthur M. Alvendia, Evangelisto L. Morada, Jr., Liberes B. Dumanon, Samuel D. Sumanda
  • AMS: Rolando B. Gonzalo, Leo G. Martinez, Nick B. Ferrer, Edgardo U. Dee, Joel B. Apuyan
  • AGHAM: Angelo B. Palmones, Florentino O. Tesoro, Ruby Ephraim M. Rubiano, Angelito C. Alolod, Atty. Manuel O. Austria, Jr.
  • Alyansa ng OFW Party: Abolcair D. Guro, Jauhari V. Usman, Nhazrudin D. Dianalan, Maricar E. Matalam, Gerardo C. Cuares, Meycauayan A. Atil
  • ABA: Leonardo Q. Montemayor, Antonio B. Reyes, Atty. Baltazar A. Sator, Romeo C. Arauag, Ramon S. Canastre, Jr.
  • AMIN: Amabella Lapiz Carumba, Ac Mad Maruhom Macatimbol, Anthony Culab Cuyong, Teodolita Lopez-Suano, Charlie Manden Trozo
  • Anakpawis: Fernando L. Hicap, Joel B. Maglunsod, Randall B. Echanis, Verleen H. Trinidad, Jose T. Canlas, Gloria G. Arellano, Roy G. Velez, Wildon C. Barros, Avelino R. Dacanay
  • AWAT Mindanao
  • An Waray: Neil Benedict A. Montejo, Jude A. Acidre, Victoria Isabel G. Noel, Patrick G. Aguilos, Aileen Jane G. Siao
  • AAMBIS-Owa: Atty. Sharon S. Garin, Gerladine P. Arnaiz, James “Jimmy” L. Garin, Ephrem G. Dadivas, Emilio E. Gilo
  • AG: Charlie G. Chua, Eder G. Dizon, Jerold Dominick S. David, Ryan M. Caladiao, Alan N. Trinidad, Bernardo R. Corella, Jr.
  • Ang Profile
  • Ang Ladlad: Bembol Aleeh D. Benedito, Danton R. Remoto, Germaine Trittle P. Leonin, Atty. Raymond Paolo A. Aiikpala, Wilfredo A. Villocino
  • ALIF: Abdul M. Tomawis, Agakhan M. Tomawis, Raima T. Cali, Gamal M. Mohamad, Sultan Bacolod Madki D. Maurac
  • AAMA: Rafael C. Baniqued, Jr., Lomino N. Kaniteng, Atty. Michael Jobert M. Marasigan, Roberto C. Buniales, Orencio M. Pusing, Leoncio D. Naoy, Lucio R. Castillo, Ernesto B. Anuncio, Gil I. Ganado, Amado L. Cantos
  • Ang Nars
  • Ang NCIP: Noel N. De Luna, Miguel M. Abe, Fay Ligaya B. Singson, Manuel O. Agustin, Ivan B. Andes
  • ANGKLA: Jesulito A. Manalo, Ronaldo S. Enrile, Jose Miguel S. Manalo, Alfredo G. Haboc, Augusto M. Perez, Jr.
  • ACT-CIS
  • Append
  • ABS: Catalina G. Leonen-Pizarro, Eugene Michael B. De Vera, Catalina O. Lanting, Mary T. Jazul, Carlito B. Buentipo
  • APEC: Rolando O. Reinoso, Andres R. Garcia, John Peter Z. Millan, Lamberto M. Canlas, Toribio P. Graganta
  • ARAL: Maria Socorro M. Malitao, Ph.D, Don M. Desiderio, Oncenio L. Lacsamana, Edgar M. Morada, Rodante L. Veluz, Alfredo T. Buan, Renato S. Olegario
  • ALE: Catalina C. Bagasina, Ma. Michaela D. Magtoto, Jane T. Castro, Faridah Lomondot, Atty. Romeo B. Torno
  • ALA-EH
  • AMOR Seaman
  • AASENSO
  • Ating Guro
  • Atong Paglaum
  • BH: Bernadette Cruz-Herrera Dy, Edgar Allan D. Dy, Katherine Rose T. Gancayco, Redentor S. Tuazon, Daciano David C. Palami
  • Bayan Muna: Neri J. Colmenares, Carlos Isagani T, Zarate, Hope V. Hervilla, Roman L. Polintan, Andrianne Mark B. Ng, Darby Espiritu Santiago
  • Binhi: Ryan Vincent L. Uy, Pacifico Rico C. Fajardo Jr., Nelson E. Villanueva, Victoriano N. Perez, Jr., Rodolho P. Torreda, Jr.
  • Bayani: Guiling "Gene" A. Mamondiong, Alvin V. Abejuela, Homer B. Bueno, Doris S. Nuval, Fitrilyn C. Dalhani, Marie Marjorie R. Jaramilla, Rodrigo D. Bonifacio, Israel V. De Castro, Atty. Ranibal D. Dilangalen, Manuel L. Serra, Jr.
  • BUHAY: Mariano Michael DM. Velarde, Jose L. Atienza, Jr., William Irwin C. Tieng, Francisco Xavier S. Padilla, Edgardo M. Capulong, Primitivo D. Chua, M.D.
  • Butil: Agapito M.Guanlao, Cecilia Leonila V. Chavez-Custodio, Isidoro C.Santos, Wilfredo A. Antimano, Miguel P. Luma-ang, Prudencio F. Consolacion, Leoncio W. Haber
  • CIBAC: Sherwin N. Tugna, Cinchona Cruz-Gonzales, Armi Jane R. Borje, Virginia S. Jose, Stanley Clyde C. Flores
  • Senior Citizens: Francisco G. Datol, Jr., Amelia J. Olegario, Maria Isabel Q. Reinoso, Atty. Efren T. Santos, Atty. Ricardo P. Escueta, Jeremias P. Castillon
  • COCOFED: Atty. Emerito S. Calderon, Atty. Domingo P. Espina
  • Coop-NATCCO: Cresente Calago Paez, Anthony Miranda Bravo, Herminio Cruz Herandez, Emmanuel Ledesma Solis, Jr., Norman Tarraya Diaz
  • DIWA: Atty. Emmeline Y. Aglipay, Ramon D. Bergado, Pepito M. Pico, Atty. Leopoldo A. Blanco, Jr.,Prof. Federico A, Balanag
  • FIRM 24K: Artemio T. Lachica, Naomi L. Licuanan, Rodolfo A. Santoyo, Jr., Reynaldo P. Sy, Sr., Arnulfo C. Balbin, Geneve D. Yamson, Manuel C. Hermogila, Roberto B. Matociños, Valeriano G. Ola, Norhaida T. Bakil
  • GABRIELA: Luzviminda C. Ilagan, Emerenciana A. De Jesus, Lucia F. Francisco, Leona M. Entena, Leny G. Ocasines, Marina C. Amacio, Mila L. Singson, Jenelyn N. Caballero
  • Green Force: Ramon Ramos Ignacio, Nino Pacia Ignacio, Atty. Freddie Bersamin Feir, Bienvenido Agbayani Jimenez, Jr., Crispin Orencia Peralta, Jr.
  • 1-Aalalay
  • 1-LAMBAT
  • 1-PABAHAY
  • KAP
  • KLBP
  • 1st KABAGIS: Michael Antonio Aquino Magsaysay, Roman M. Wanasen, Paul Vincent Ching Tan, Raymond Nino Aquino Magsaysay, Jr., Reynaldo E. Corsino
  • Kabataan: Vencer Mari E. Crisostomo, Mark Louie T. Aquino, Atty. James Mark Terry L. Ridon, Karlo Mikhail I. Mongaya, Asher Allunar, Lee Erwin M. Biscarra
  • Kalikasan
  • Kalinga: Abigail Faye C. Ferriol, Irene Gay F. Saulog, Uzziel F. Caponpon, Osinando V. Quillao, Jr., Michael M. Cruz
  • KAKUSA: Ma. Jesusa A. Sespeñe, Romeo G. Jalosjos, Cipriano D. Robielos III, Jose Nelher D. Palma, Jose G. Pimentel
  • Ang Kasangga: Teodorico T. Haresco, Jr., Atty. Gwendolyn Ll. Pimentel, Rene U. Villa, Jr., Jose Ciceron Lorenzo A. Haresco, Jan Christine D.Echiverri
  • AA-Kasosyo: Nasser C. Pangandaman, Raynor L. Taroy, Renato B. Alano, Maria Liza G. Resurreccion, Roseten E. Tugaff
  • KAAKBAY: Leonor Magtolis Briones, Alain Del Bustamante Pascua, Rene Antenor Lopez, Oscar Belleza Yaun, Jocelyn Dujali Buot Catampo, Fernando Garcia Petite
  • Katribu: Beverly L. Longid, Genasque B. Enriquez, Norma C. Capuyan, Virgilio M. Aniceto, Marcelo S. Carculan, Marjorie M. Dulnuan
  • LPGMA: Arnel U. Ty, Atty. Miguel L. Ponce, Jr., Jose B. Cruz III, Miguelito P. Bernal, Jr., Orlando G. Reyes
  • Magdalo
  • MTM Phils
  • Manila Teachers
  • Migrante
  • OFW Family Club
  • PBB: Lorenzo Y. Cadsawan, Atty. Carlos S. Cao, Jr., Roger M. Federezo, Evangeline G. Reys, Edouard Christian Benedict V. Camacho, Manolo C. Mercedez, Rosalio A. Flores, Devi Marilou S. Cocson, Joel M. Pimentel, Rolando R. Tumawis
  • Pasang Masda: Roberto L. Martin, Atty. Ferdinand S. Topacio, Raul B. Raquid, Marcelino C. Mejia, Rogelio C. Serquina
  • PACYAW: Rene M. Velarde, Wilfrido Buyson Villarama, Dr. Antonio Godinez Calanoc, Maria Jocelyn Barles, Perla Z. Biron
  • 1Bro-PGBI: Ronjie L. Daquigan, George M. Duldulao, Bernard Rommel L. Vargas, Rex Alvin A. Bilagot, Vergilio C. Fabe
  • PWD
  • Piston
  • PBA: Mark Aeron H. Sambar, Sol Angelie E. Libanan, ZC O. Gorres, Allen Gayle A. Geronimo, Ernanie M. Calica
  • Ang Minero
  • 1-SAGIP: Erlinda M. Santiago, Edgardo F. Madamba, Remigio S. Casingal, Camilo D. Bacha, Marlou B. Pangilinan, Evelyn N. San Jose-Diaz, Catherine C. Lumbad, Jaime C. Cariaso, Rhodora V. Buenaobra, Paolo Henry M. Marco
  • SMART: Carlito B. Cubelo, Joseph B. Cubelo, Marcelino A. Vergel De Dios, Penny S. Armendi, Ihan Marcryan M. Manota
  • BANTAY: Maria Evangelina F. Palparan, Joshua M. Encabo, Rubylyn P. Echon, Delbert T. Agustin, Reynark D. Peñaloza
  • TUCP: Atty. Raymond Democrito C. Mendoza, Anthony B. Sasin, Miguel P. Niez, Michael Democrito C. Mendoza, Ramon A. Certeza
  • UMALAB KA
  • Una ang Pamilya: Romeo C. Prestoza, Atty. Baltazar C. Asadon,Reena Concepcion G. Obillo, Bienvenido L. Geronimo, Virgilio M. Rosete
  • UNIMAD: Teodoro L. Lim, Maruja G. Jadoc, Harry C. Lorenzo, Jr., Lilia B. Lim, Joel A. Torregoza
  • VFP: Eduardo P. Pilapil, Estrella DL. Santos, Justice Manuel R. Pamaran, Joel Joseph A. Cabides, Salacnib I. Tulingan
  • YACAP: Carol Jayne B. Lopez, Mae Asuncion A. Pichay, Benhur B. Lopez, Jr., Sheila Mae B. Ruelo, Virgelio R. Castillo, Jr.

Lokal na halalan, 2013

Batangas

  • Para sa pagkabobernador
    • (Gobernador): Arturo Atienza, Praxedes Bustamante, Marcos Mandanas, Sr., Vilma Santos
    • (Bise-Gobernador): Rommel Arguelles, Jose Antonio Leviste II
  • Para sa Kongreso

Unang Distrito

    • Reynaldo Albajera, Tomas Apacible, Eileen Ermita-Buhain, Luisito Ruiz

Ikalawang Distrito

Ikatlong Distrito

    • Sonia Aquino, Nelson Collantes, Nicomedes Hernandez, Victoria Hernandez-Reyes

Ikaapat na Distrito

    • Mark L. Mendoza, Bernadette Sabili
  • Sangguniang Panlalawigan

Unang Distrito

    • Dennis Apacible, Ramon Bausas, Roman Rosales

Ikalawang Distrito

    • Joel Atienza, Sergio Atienza, Dexter Buted, Joko Diaz, Jake Garcia, Mario Vittorio Mariño, Ziegfredo Mercado, Romeo Sulit

Ikatlong Distrito

    • Divina Balba, Alfredo Corona

Ikaapat Distrito

    • Rowena Africa, Amado Carlos Bolilia IV, Dy Pang Lim, Oscar Gozos II, Mabelle Virtusio

Lungsod Batangas

  • Panlunsod at Pambayan
    • (Pununglungsod): Eduardo Dimacuha, Jose Virgilio Tolentino
    • (Pangalawang Pununglungsod): Arthur Blanco, Eloisa Portugal


San Juan, Batangas

  • Panlungsod
    • (Pununglungsod): Rodolfo H. Manalo, Danilo S. Mindanao
    • (Pangalawang Pununglungsod): Octavio Antonio L. Marasigan
  • Pambayan
    • Marcellano L. Abante, Salvador Enrique S. Arcilla, Evelyn S. Baltazar, Edwin Abelardo S. De Villa, Nolasco M. Hernandez, Wenceslao L. Llana III,Meynardo E. Maalihan, Rowena M. Magadia, Alexander S. Mercado, Dan Rico T. Mindanao, Merlita S. Pasatiempo, Adelaida L. Perez, Francisco P. Reglos, Meynardo V. Robles, Ildebrando D. Salud, Joaquin M. Salud, Jr., Alvin John O. Samonte


Bohol

  • Para sa pagkagobernador
    • (Gobernador): Edgardo Chatto, Wenceslao Garcia, Roberto "Amay Bisaya" Reyes, Conchita Torribio-delos Reyes
    • (BIse-Gobernador): Concepcion Lim, Sharlene Corral-Lim, Joseph Sevilla
  • Panlungsod at pambayan, panglokal

Unang Distrito

    • Tagbilaran (Pununglungsod): Agustinus Gonzaga, Abraham Lim, John Geesnell Yap
    • Tagbilaran (Pangalawang Pununglungsod): Cresencio Alturas, Alfred Hontanosas, Anne Mariquit Oppus, Nuevas Montes-Tirol, Jose Antonio Veloso
    • Albuquerque (Pununglungsod): Efren Tungol, Jet Jose Ugdoracion
    • Albuquerque (Pangalawang Pununglungsod): Rene Buates, Cayetano Doria, Dalmacio Mahinay, Uldarico Mahinay
    • Antequera (Pununglungsod): Asterio Coquilla, Jose Mario Pahang, Samuel Rebosura
    • Antequera (Pangalanwang Pununglungsod):Simon Leo Jadulco
    • Baclayon (Pununglungsod): Pelegrino Ibao, Alvin Uy, Benecio Uy
    • Baclayon (Pangalawang Pununglungsod): Joel Cabahug, Derwin Cuajao
    • Balilihan (Pununglungsod): Dominisio Chatto, Mark Leo Monton
    • Balilihan (Pangalawang Pununglungsod): Marianne Chatto, Salvio Madanguit
    • Calape (Pununglungsod): Maximiano Natuel, Sulpicio Yu Jr.
    • Calape (Pangalawang Pununglungsod): Benjamin Cuadrasal, Nelson Yu, Vicente Yu
    • Catigbian (Pununglungsod): Aurelio Dinorog, Virgilio Lurot
    • Catigbian (Pangalawang Pununglungsod): Reynaldo Lacea, Ruffa Dinorog-Mission
    • Corella (Pununglungsod): Epifanio Bolando, Reynaldo Irig, Vito Rapal, Jose Nicanor Tocmo
    • Corella (Pangalawang Pununglungsod): Godofedo Ado, Maria Asuncion Daquio
    • Cortes (Pununglungsod): Danilo Montero, Roberto Tabanera
    • Cortes (Pangalawang Pununglungsod): Apolinaria Balistoy, Lynn Iven Lim
    • Dauis (Pununglungsod): Jaime Jimenez, Victorio Migriño, Marietta Sumaylo
    • Dauis (Pangalawang Pununglungsod): Luciano Bingalos, Allan Coloma, Pacifico Branzuela
    • Loon (Pununglungsod): Ana Lisa Orcullo-Go, Lloyd Peter Lopez
    • Loon (Pangalawang Pununglungsod):Titus Clark Miranda, Wilfredo Caresosa, Ignacio Castil
    • Maribojoc (Pununglungsod): Leoncio Evasco, Jose Veloso
    • Maribojoc (Pangalawang Pununglungsod): Alberto Arangoso, Lourdes Concepcion Endo, Frustuoso Redulla
    • Panglao (Pununglungsod): Benedicto Alcala, Evangeline Bon-Lazaro, Leonila Paredes-Montero
    • Panglao (Pangalawang Pununglungsod): Pedro Fuertes, Cerino Hormachuelos, Noel Hormachuelos, Walter Sultan
    • Sikatuna (Pununglungsod): Jose Ellorimo Jr.
    • Sikatuna (Pangalawang Pununglungsod): Julian Manigo, Julian Manigo
    • Tubigon (Pununglungsod): Marlon Amila, William Jao
    • Tubigon (Pangalawang Pununglungsod): Virgilio Fortich, Joel Somosot

Ikalawang Distrito

    • Bien Unido (Pununglungsod): Francisco Avenido, Niño Rey Boniel
    • Bien Unido (Pangalawang Pununglungsod): Rene Borenaga, Jocelyn Villarias
    • Buenavista (Pununglungsod): Alfonso del Rosario Jr., Ronald Lowell Tirol
    • Buenavista (Pangalawang Pununglungsod): Dave Duallo, Ermelado Torregosa
    • Clarin (Pununglungsod): Allen Ray Piezas, Eugeniano Ibarra
    • Clarin (Pangalawang Pununglungsod): Velden Aparicio, Lorenzo Carcallas
    • Dagohoy (Pununglungsod): Sofronio Apat, Rufina Frajele
    • Dagohoy (Pangalawang Pununglungsod): Andres Ampoloquio, Emelio Puertos
    • Danao (Pununglungsod): Jose Cepedoza, Natividad Gonzaga
    • Danao (Pangalawang Pununglungsod): Louis Thomas Gonzaga, Albert Vitor
    • Getafe (Pununglungsod): Casey Shaun Camacho, Manuel Monillos
    • Inabanga (Pununglungsod): Josephine Socorro Jumamoy, Epifanio Muñeses
    • Inabanga (Pangalawang Pununglungsod): Rodrigo Jumamoy, Abelardo Sendrijas
    • Pres. Carlos P. Garcia (Pununglungsod): Tesalonica Boyboy, Alfonso Galo
    • Pres. Carlos P. Garcia (Pangalawang Pununglungsod): Nestor Abad, Arthur Boyonas
    • Sagbayan (Pununglungsod): Ricardo Suarez, Jimmy Torrefranca
    • Sagbayan (Pangalawang Pununglungsod): Roque Amores, Charito Lao
    • San Isidro (Pununglungsod): Reynaldo Loyola, Jacinto Naraga, Quirino Samuya
    • San Isidro (Pangalawang Pununglungsod): Eudoxio Asoy, Requillo Samuya
    • San Miguel (Pununglungsod): Claudio Bonior, Manuel Gara, Nunila Pinat
    • San Miguel (Pangalawang Pununglungsod): Armando Branzuela, Jonathan Reyes
    • Talibon (Pununglungsod): Restituto Auxtero, Restituto Auxtero
    • Talibon (Pangalawang Pununglungsod): Marcos Aurestilla, Epifanio Quimson
    • Trinidad (Pununglungsod): Judith del Rosario-Cajes, Consuelo Mapeso-Garcia
    • Trinidad (Pangalawang Pununglungsod): Florencio Flores, Francisco Gonzales
    • Ubay (Pununglungsod): Galicano Atup, Danilo Mendez, Constantino Reyes
    • Ubay (Pangalawang Pununglungsod): Eutiquio Bernales Sr., Nelson Uy

Ikatlong Distrito

    • Alicia (Pununglungsod): Marnilou Ayuban
    • Alicia (Pangalawang Pununglungsod): Basilio Balahay Jr.
    • Anda (Pununglungsod): Metodio Amper, Paulino Amper
    • Anda (Pangalawang Pununglungsod): Reinerio Makinano, Angeline Simacio
    • Batuan (Pununglungsod): Sixto Dano, Francisco Pepito
    • Batuan (Pangalawang Pununglungsod): Antonino Jumawid
    • Bilar (Pununglungsod): Norman Palacio, Esther Corazon Galbreath
    • Bilar (Pangalawang Pununglungsod): Danilo Cal, Arnold Calamba
    • Candijay (Pununglungsod): Rey Amora, Sergio Amora III, Christopher Tutor
    • Candijay (Pangalawang Pununglungsod): Sergio Amora Jr.
    • Carmen (Pununglungsod): Francisco de los Reyes, Ricardo Francisco Toribio, Manuel Molina
    • Carmen (Pangalawang Pununglungsod): Pedro Budiongan, Arlene Palgan
    • Dimian (Pununglungsod): Florida Gamayon, Dennis Magtajas, Danilo Guivencan
    • Dimian (Pangalawang Pununglungsod): Jaime Balbon, Marcos Rara
    • Duero (Pununglungsod): Conrada Amparo, Trifon Olaer, Patton Olano
    • Duero (Pangalawang Pununglungsod): Mansueto Castino
    • Garcia Hernandez (Pununglungsod): Miguelito Galendez, Tita Gallentes
    • Garcia Hernandez (Pangalawang Pununglungsod): Lito Dajalos, Pio Salmasan
    • Guindulman (Pununglungsod): Maria Fe Añana-Piezas, Edgar Sarabosing
    • Guindulman (Pangalawang Pununglungsod): Elpidio Bonita, Kristine Alexie Tutor
    • Jagna (Pununglungsod): Fortunato Abrenilla, Exuperio Lloren
    • Jagna (Pangalawang Pununglungsod): Crispiano Madera, Bonifacio Virtudes
    • Lila (Pununglungsod): Regina Salazar
    • Lila (Pangalawang Pununglungsod): Alex Paigan, Frederick Raut
    • Loay (Pununglungsod): Rosemarie Lim-Imboy, Tiburcio Bullecer
    • Loay (Pangalawang Pununglungsod): Florencio Tejano, Paulino Tejano
    • Loboc (Pununglungsod): Helen Calipusan-Alaba, Luisito Digal
    • Loboc (Pangalawang Pununglungsod): Purisimo Fernando, Petronilo Sarigumba, Pablito Sumampong
    • Mabini (Pununglungsod): Sancho Bernales, Esther Tabigue
    • Mabini (Pangalawang Pununglungsod): Ernesto Fuentes, Juanito Jayuma, Erwin Uy
    • Pilar (Pununglungsod): Wilson Bernante, Necitas Tabaranza-Cubrado
    • Pilar (Pangalawang Pununglungsod): Adolfo Espuelas, Wilson Pajo
    • Sevilla (Pununglungsod): Juliet Bucag-Dano,Ernesita Digal
    • Sevilla (Pangalawang Pununglungsod): Maria Emely Daga-ang, Victoriano Fernandez
    • Sierra Bullones (Pununglungsod): Rainfredo Buslon, Simplicio Maestrado
    • Sierra Bullones (Pangalawang Pununglungsod): Alfredo Gamalo, Rey Yamaro
    • Valencia (Pununglungsod): Benjamin Gamalo, Maria Katrina Lim
    • Valencia (Pangalawang Pununglungsod): Jorge Buslon, Isidro Dango
  • Sangguniang Panlalawigan

Unang Distrito

    • Venzencio Arcamo, Abeleon Damalerio, Cirilo Esperanza Jr., Arlene Karaan, Handel Lagunay, Cesar Tomas Lopez, Pedro Torralba

Ikalawang Distrito

    • Tomas Abapo Jr., Bernardo Avenido Jr., Ma. Fe Camacho-Lejos, Ma. Fe Camacho-Lejos, Romulo Cepedoza, Alfredo Evalaroza, Gerardo Garcia, Jovanna Cheng Jumamoy

Ikatlong Distrito

    • Santos Abella, Dionisio Balite, Antidio Chatto, Brigido Imboy, Elpidio Jala, Alejandro Lomod, Reynaldo Polinar, Josil Trabajo, Godofreda Tirol
  • Para sa Kongreso

Unang Distrito

    • Dan Neri Lim, Rene Relampagos

Ikalawang Distrito

    • Erico Aristotle Aumentado, Roberto Cajes

Ikatlong Distrito

Bulacan

  • Sangguniang Panlalawigan

Unang Distrito

    • Jose Santos Cundangan, Michael Cristobal Fermin, Felix Vasquez Ople, Therese Cheryll Baun Ople, Grossman Dax Uy

Ikalawang Distrito

    • Enrique Villanueva Dela Cruz, Jr., Ramon Rivera Posadas, Reynaldo Mocorro Trinidad

Ikatlong Distrito

    • Carlito Legazpi Bernabe, Rino Valero Castro, Ernesto Salvador Sulit, Emelita Isidro Viceo, Peter Alvin Averia Violago

Fourth District

    • Rodolfo Martinez Alejo, Romeo Espiritu Almario, Allan Ray Baluyut, Hilario Dela Merced Jr., Enrique Delos Santos, Jr., Enry Santos, Eulogio Sarmiento III
  • Para sa Kongreso

Unang Distrito

    • Sahiron Salim, Ma. Victoria Sy-Alvarado

Unang Distrito

    • Joseph Cristobal, Antonio Deborja, Pedrito Mendoza, Pancho Ordanes, Gavini Pancho, Jaime Villafuerte

Ikatlong Distrito

    • Jose Cabochan, Joselito Mendoza, Ricardo Silverio, Jr., Enrique Viudez II

Ikaapat na Distrito

    • Jovel Lopez, Linabelle Villarica

Nag-iisang Distrito, SJDM City

    • Garret Ian Miso
    • Rogelio Montinola
    • Imelda Papin
    • Albert Rejante
    • Arthur Robes
    • Oscar Robes

Cavite

  • Para sa pagkagubernador
  • Panlunsod at pambayan
    • (Pununglungsod): Bernardo Sarmiento Paredes, Romeo Gaudier Ramos, Lino Antonio Barron
    • (Pangalawang Pununglungsod): Percilito Pangan Consigo, Edmund Candelaria Tirona


  • Sangguniang Panlalawigan
    • Dino Carlo Chua, Ryan Enriquez, Alvin Bunag, Edwin Ramirez, Antonuio Luna, Jose Del Rosario Virata
  • Para sa Kongreso

Unang Distrito

Ikalawang Distrito (Bacoor, Cavite)

    • Gerbie Ber Ado, Jessie Castillo, Leonardo Castillo, Lani Mercado-Revilla

Ikatlong Distrito (Imus, Cavite)

    • Alex Advincula, Eleazar Salon, Albert Villasecca

Ikaapat na Distrito (Dasmariñas City)

Ikalimang Distrito

    • Roy Loyola, Gaudencio Antonio Poblete

Ikaanim na Distrito

    • Dencito Campaña, Luis Ferrer, IV

Ikapitong Distrito

Cebu

  • Para sa pagkagubernador
    • (Gobernador): Hilario Davide III, Pablo John Garcia
    • (Bise-Gobernador): Ramon Durano IV, Agnes Magpale
  • Para sa Kongreso

Unang Distrito

    • Gerard Anthony Gullas, Jr.

Ikalawang Distrito

    • Wilfredo Caminero, Pablo Garcia, Simeon Kintanar

Ikatlong Distrito

Ikaapat na Distrito

    • Celestino Martinez III, Benhur Salimbangon

Ikalimang Distrito

Ikaanim na Distrito

    • Gabriel Luis Quisumbing, Nerissa Corazon Soon-Ruiz

Lungsod Cebu

Unang Distrito

    • Juan Arenasa, Raul del Mar, Pablo Doroño, Jr., Annabelle Rama-Gutierrez, Marlo Maamo, Vicente Mañalac, Donato Sotero Navarro, Eliseo Tumulak, Florencio Villari

Ikalawang Distrito

    • Rodrigo Abellanosa, Aristotle Batuhan, Erlinda Sollano

Lungsod Lapu-Lapu

    • Remegio Oyao, Aileen Radaza, Angel Rodriguez

Laguna

  • Para sa pagkagubernador
    • (Gobernador): ER Ejercito, Edgardo San Luis
    • (Bise-Gobernador): Dante Amante, Soy Mercado
  • Para sa Kongreso

Unang Distrito

Ikalawang Distrito

Ikatlong Distrito

Ikaapat na Distrito

    • Benjamin Agarao, Antonio Carolino, Benedicto Palacol, Jr.

Calamba, Laguna

  • Panlungsod
    • (Pununglungsod): Timmy Chipeco, Severino “Binoy” Lajara, Totie Lazaro, Joel Paner

Kalakhang Maynila

Lungsod Maynila

  • Para sa Kongreso

Unang Distrito

    • Benjamin Asilo, Ricardo Bacolod, Fernando Diaz, Ernesto Dionisio

Ikalawang Distrito

    • Carlo Lopez, Edward Tan

Ikatlong Distrito

Ikaapat na Distrito

    • Trisha Bonoan-David

Ikalimang Distrito

Ikaanim na Distrito

    • Benny M. Abante, Richard Bautista, Carlos Santiago, Jr., Danny Lacuna, Rosenda Ocampo

Lungsod Navotas

  • Panglungsod
    • (Pununglungsod): Patrick Joseph Alfonso Javier, John Rey Tiangco
    • (Pangalawang Pununglungsod): Elsa Bautista-Teodoro, Clint Geronimo
  • Para sa Kongreso
    • Rico De Guzman, Tobias M. Tiangco
  • Para sa Konseho

Unang Distrito

    • Joselito Lachica Alvarez, Ethel Joy Arriola, Manuel Cabingas, Jose Kwe, Jose Norman Magpoc, Edgardo dela Cruz Maño, Reynaldo Monroy, Jose Ronnie Salvador, Richard San Juan, Gerardo Santiago, Joselito Sulit, Nelson Varela, Alfredo Vicencio

Ikalawang Distrito

    • Arlando Alarcon, Orlando Castro, Carlito De Guzman, Jr., Ma. Lourdes Del Rosario-Tumangan, Enrico Gino-gino, Arnel Lupisan, Dominic Magbiray, Severino Mendoza, Ronaldo Naval, Ferdinand Pascual, Drydel Raymundo


Lungsod Quezon

Para sa Kongreso Unang Distrito

    • Francisco Calalay, Albert Crisologo, Rita Crisologo, Gary Jamile

Ikalawang Distrito

    • Winston Castelo, Ismael Mathay III

Ikatlong Distrito

    • Jorge Banal, Jr., Matias Defensor, Jr.

Ikaapat na Distrito

Ikalimang Distrito

Ikaanim na Distrito

    • Kit Belmonte

Lungsod Taguig

  • Panglungsod
    • (Pununglungsod): Rica R. Tiñga, Lani Cayetano
    • (Pangalawang Pununglungsod): Carlo Papa, Ricardo Cruz Jr.

Para sa Kongreso Unang Distrito

    • Arnel Cerafica, Gigi Valenzuela de Mesa

Ikalawang Distrito

Lungsod Valenzuela

  • Panglungsod
    • (Pununglungsod): Danilo Bonifacio, Rexlon T. Gatchalian, Adelma "Adel" A. Yang-Gunigundo
    • (Pangalawang Pununglungsod): Armando Lorenzo, Eric "Eric" M. Martinez

Para sa Kongreso Unang Distrito

    • Ritche "RDC" D. Cuadra, Sherwin Gatchalian

Ikalawang Distrito


Sanggunian


Pagkilala

Wikifilipino.png Orihinal na nilalaman mula sa WikiFilipino sa bisa ng GNU Free Documentation License. Tingnan ang pagtanggi.